Featured

    Featured Posts

Loading...

Wanawake wanaokunywa pombe kupita kiwango wapo katika hatari ya kuathirika maini

Naomba nikushirikishe na wewe pia kwamba kuna mambo mengi na mazuri ndapi ya picha iliyopo hapo chini ibofye uone.
Wanawake wanaokunywa pombe kupita kiwango kinachokubalika wapo katika hatari ya kuathirika maini mapema kuliko wanaume.
Mkurugenzi wa kliniki ya kimataifa ya afya ya uzazi kwa mama, baba, mtoto na vijana, Dk. Ali Mzige, alisema hayo jana jijini Dar es Salaam wakati akizungumza na NIPASHE.

Alisema hali hiyo inatokana na mfumo wa mwili wa mtu kutofautiana na wa mwingine na pia kutegemeana na aina ya pombe na kiasi anachokunywa.

Dk. Mzige alisema kitaalamu mwanamke anapaswa kunywa chupa moja ya bia kwa siku na mwanaume chupa mbili.

Hata hivyo, alisema hivi sasa wanawake wamekuwa wakinywa kupita kiasi mijini na vijijini, kitu ambacho ni hatari kiafya.

"Wanywaji wa pombe wa muda mrefu, ambao tunaweza kuwapa jina la ‘chapombe' wanaanza kuwa na dalili za afya zao kuyumba na kutetereka wanapofikia umri wa miaka 30-40," alisema Dk. Mzige.

Alizitaja athari wanazopata wanywaji wengi wa pombe kuwa ni pamoja na sukari mwilini kushuka, protini mbalimbali na za kiwango tofauti kushuka, shinikizo la damu, nguvu za kiume na za kike kupungua, kumbukumbu kupungua na baadaye kupotea kabisa.

Alisema pia mtu yeyote ambaye ini lake limeharibiwa na pombe, maumivu makali, homa, kukosa hamu ya kula chakula na kichefuchefu.
Usikose kuangalia Movies mbalimbali kutoka kila kona ya dunia, bofya kwenye picha iliyopo hapo chini kuona izo muvies
Nobody is a total failure if he dares to try to do something worthwhile. Tough times never last, but tough people do. The place broke up with applause. Those thirty - five hundred farmers who had lost hope and had battled depression found that hope.

Share habari hii kadri uwezavyo.

Contact us on mutalemwa.oesmo@gmail.com. Powered by Blogger.
© Copyright Mutalemwa Blog
Back To Top